Gundua historia ya kale ya Kenya · Fort Ternan, Kaunti ya Kericho
Fort TernanMAKUMBUSHO & ENEO LA KIHISTORIA
Kiswahili
EnglishDeutschEspañolFrançaisItalianoKiswahili简体中文日本語

FORT TERNAN · KERICHO · KENYA

Mahali padogo.
Historia ya miaka milioni 14
.

Karibu kwenye Makumbusho na Eneo la Kihistoria la Fort Ternan. Gundua sokwe wa kale, watu na mazingira yaliyoweka vilima hivi vya Kenya kwenye ramani ya kisayansi.

KENYAPITHECUS WICKERIChimbuko la Miocene, udadisi unaodumu.
Vilima vya kijani kibichi vilivyolimwa na bonde karibu na Fort Ternan, vikitazamwa kutoka Glamp Kenya
MAZINGIRA YA FORT TERNAN
Mtazamo kutoka Glamp Kenya · si uwanja wa makumbusho

MASWALI MAKUBWA. MWANZO WA NDANI.

Zamani iko karibu zaidi
kuliko unavyofikiri.

Katika mashambani ya magharibi mwa Kenya, Fort Ternan inashikilia sura ya kushangaza katika historia ya maisha ya kale. Amana zake za visukuku zinahifadhi ushahidi kutoka enzi ya Miocene, muda mrefu kabla ya wanadamu wa sasa.

Katikati ya historia hii kuna Kenyapithecus wickeri, sokwe aliyetoweka anayejulikana kutoka eneo hili. Ziara huanza na mahali—na kufungua maswali kuhusu ulimwengu mkubwa zaidi.

Kutana na uvumbuzi

ZAMANI NA SASA, BEGA KWA BEGA

Ulimwengu ulio hai
wa kugundua.

Hifadhi ya nyoka & wanyamapori
KWENYE MAKUMBUSHO

Hifadhi ya nyoka.

Kuna mengi zaidi huko Fort Ternan kuliko historia yake ya kale. Gundua hifadhi ya nyoka ya makumbusho na uulize timu kuhusu maonyesho ya sasa na mipangilio ya kutembelea.

Gundua hifadhi ya nyoka →
MASHAMBANI

Tazama kwa karibu zaidi.

Sikiliza ndege, angalia mifumo ya wadudu na ugundue mazingira mapana kwa udadisi na umakini.

Gundua ulimwengu wa asili →
KWA AKILI ZENYE UDADISI

Fanya uvumbuzi.

Jaribu chemsha bongo fupi ya visukuku, weka alama kwenye orodha ya uvumbuzi na uende na swali nyumbani. Shughuli ndogo kwa ajili ya ziara ya kukumbukwa.

Gundua & jifunze →
≈14MIAKA MILIONI

DIRISHA KATIKA ENZI YA MIOCENE

Si mwanadamu wa sasa.
Sokwe wa kale wa ajabu.

Gundua kile ambacho visukuku vinatuambia—na kwa nini historia ya mageuzi inaendelea kufanyiwa utafiti.

Sayansi nyuma ya historia

TENGENEZA NAFASI KWA AJILI YA UVUMBUZI

Ziara yako inaanzia hapa.

Taarifa zote za mgeni
01

Tafuta njia yako

Tafuta makumbusho katika eneo la Fort Ternan katika Kaunti ya Kericho. Angalia njia ya mwisho kabla ya kuanza safari.

Ramani na maelekezo
02

Panga mapema

Angalia kategoria za viingilio zilizochapishwa, mwongozo wa kutembelea na mawasiliano ya jumla ya maswali ya NMK.

Ada & maelezo ya ziara
03

Leta udadisi wako

Jifunze kuhusu wagunduzi wa visukuku, tazama mazingira kwa karibu na uache ushahidi wake wa kale mahali pake.

Watu walio nyuma ya uvumbuzi

WENYE MIZIZI KATIKA MAZINGIRA HAYA

Muda mrefu kidogo
huko Fort Ternan.

Kutana na rafiki yetu wa hapa, Glamp Kenya, na ugundue mahali pa karibu pa kukaa unapogundua eneo hili.

Kutana na marafiki zetu