Gundua historia ya kale ya Kenya · Fort Ternan, Kaunti ya Kericho
Fort TernanMAKUMBUSHO & ENEO LA KIHISTORIA
Kiswahili
EnglishDeutschEspañolFrançaisItalianoKiswahili简体中文日本語

MAKUMBUSHO YA FORT TERNAN

Kuza na maswali.
Ondoka na mtazamo mpya.

Tafuta njia yako ya kuelekea Fort Ternan, kagua maelezo ya vitendo na utenge muda kwa ajili ya aina tofauti ya ugunduzi wa Kenya.

PANGA SEHEMU YA VITENDO

Kiingilio.

Ada zifuatazo za Fort Ternan zinatoka kwenye ratiba iliyochapishwa ya National Museums of Kenya, kuanzia 7 Mei 2026. Angalia kategoria inayofaa na mipango ya malipo kabla ya kusafiri.

Ada zilizochapishwa za kiingilio cha Fort Ternan
Kategoria ya mgeniMtu mzimaMtoto
Mwananchi wa Kenya / Afrika MasharikiKSh 100KSh 50
Mkaazi / sehemu nyingine ya AfrikaUS$3US$2
Nje ya AfrikaUS$4US$2

Tazama ilani rasmi ya ada ya NMK (inafunguka kwenye kichupo kipya). Iliyorekebishwa 25 Septemba 2026. Ada zinaweza kubadilika; hakuna ubadilishaji wa sarafu uliokadiriwa hapa.

Upangaji kidogo husaidia sana.

Mwongozo wa kufungua

NMK huchapisha saa za kawaida za kufungua za saa 2:30 asubuhi–saa 11:30 jioni kila siku, ikijumuisha siku kuu za kitaifa. Thibitisha uwepo wa wafanyikazi wa ndani wa Fort Ternan na ufikiaji wa siku uliyokusudia.

Maswali ya jumla ya NMK

+254 721 308 485

Hizi ni anwani kuu za NMK, si laini ya moja kwa moja ya uhifadhi ya Fort Ternan.

Saa na maelezo ya mawasiliano: National Museums of Kenya (inafunguka kwenye kichupo kipya).

MAHALI NYUMA YA UGUNDUZI

Tafuta Makumbusho ya Fort Ternan.

Makumbusho yako katika eneo la Fort Ternan, Kaunti ya Kericho, Kenya. Orodha ya ramani inatumia eneo la Q8HR+MF7, Kapkiam. Tumia eneo lililowekwa alama na uthibitishe njia ya mwisho ya kufika hapo ukiwa eneo la karibu.

FORT TERNAN · KAUNTI YA KERICHO

Weka mwelekeo wako.

Fungua maelekezo kwenye programu yako ya ramani, au pakia ramani shirikishi hapa chini.

Fungua Google Maps

Google Maps hupakia hapa tu unapoichagua. Sheria na masharti ya faragha ya Google yenyewe yataanza kutumika.

Kabla ya kuanza safari.

  • Thibitisha ziara yako: uliza kuhusu kufungua kwa sasa, uongozi, kiingilio na mipango ya malipo.
  • Angalia ufikiaji: kwa mahitaji ya ufikiaji, uliza kuhusu njia ya kuingilia, nyuso za ardhi, ngazi na vifaa kabla ya kusafiri. Usichukulie kwamba kuna ufikiaji usio na ngazi.
  • Jiandae kwa hali ya hewa: viatu vya kustahili, maji ya kunywa na kinga dhidi ya jua au mvua ni busara kwa ziara ya mashambani.
  • Uliza kabla ya kupiga picha: fuata mwongozo wa timu karibu na maonyesho na uwaheshimu wageni wengine.
  • Acha kale mahali pake: usiondoe visukuku au kuvuruga eneo hilo.

Je, unatafuta kituo katika eneo hili? Ukurasa wetu wa Marafiki unawatambulisha kwa Glamp Kenya.

Leta darasa. Anzisha mazungumzo.

Kwa maswali ya shule au ya kikundi, wasiliana na timu ya elimu ya NMK kupitia . Jumuisha tarehe unayopendelea, ukubwa wa kikundi na mambo ya kujifunza unayovutiwa nayo, na uulize ni mipango gani inayoweza kufanywa huko Fort Ternan.

Maswali yaliyopendekezwa kuleta: Jino linaweza kutuambia nini? Wanasayansi huchunguza vipi mnyama aliyetoweka? Ni nani anayefanya kazi ya uvumilivu ya nyanjani nyuma ya ugunduzi?

Tovuti hii haipokei malipo au kuthibitisha uhifadhi. Panga ziara yako moja kwa moja kupitia mawasiliano husika ya makumbusho.

FAIDIKA ZAIDI NA ZIARA YAKO

Uliza kuhusu hifadhi hiyo.

Wanyamapori & ufikiaji

Thibitisha kuwa hifadhi ya nyoka inafikika katika siku uliyochagua, ni nini kinachoonyeshwa kwa sasa na ikiwa kiingilio tofauti au mipango ya uongozi inatumika.

Uliza kuhusu njia zinazofaa, vyoo, viti na mahitaji yoyote ya ufikiaji. Vifaa havichukuliwi kuwa vipo kwa kutegemea tu mwongozo mkuu wa ufunguzi wa NMK.

Familia & akili zenye udadisi

Uliza wafanyakazi kuhusu upigaji picha na jinsi ya kutazama wanyama kwa usalama. Watoto wanapaswa kukaa na watu wazima wanaowasindikiza na kufuata maagizo ya timu.

Shughuli zetu za ugunduzi zinatoa chemsha bongo ya visukuku na orodha ya mambo ya kuchunguza kwa kasi yako mwenyewe.